JUMANNE JUNI 6,2023

UFAFANUZI KUHUSU AZIMIO LA SERIKALI YA JAMHURI YA MUUNGANO WA
TANZANIA KUINGIA NA SERIKALI YA DUBAI KATIKA USHIRIKIANO WA
KIUCHUMI NA KIJAMII KWA AJILI YA UENDELEZAJI NA UBORESHAJI NA
UTENDAJI KAZI WA BANDARI TANZANIA

Tarehe 5 Juni 2023, Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania lilitoa Taarifa kwa Umma
kuhusu mwaliko wa Wadau wote kutoa maoni kuhusu Azimio la Bunge la mapendekezo
ya Kuridhia Makubaliano kati ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Serikali
ya Dubai kuhusu ushirikiano wa Kiuchumi na Kijamii kwa ajiili ya Uendelezaji na Uboreshaji
wa Utendaji Kazi wa Mamlaka ya Usimamizi wa Bandari Tanzania la Mwaka 2023.

Kufuatia Taarifa hiyo kwa Umma iliyotolewa kupitia tovuti ya Bunge, kumekuwa na
upotoshaji katika mitandao ya kijamii kwamba “Serikali imepanga kuipa kampuni ya DP
World ya Falme ya Dubai kandarasi ya uendeshaji wa shughuli za Bandari ya Dar es
Salaam kwa muda wa miaka mia moja (100)".

Kufuatia kusambaa kwa taarifa hizo, Mamlaka ya Usimamizi wa Bandari Tanzania (TPA)
inapenda kuwajulisha Wateja, Wadau wa Kitaifa na Kimataifa na Umma kwa ujumla
kwamba, taarifa hizo sio sahihi, ni upotoshaji unaofanywa kwa makusudi na watu wenye

nia ovu ya kukwamisha mipango thabiti ya Nchi katika kuongeza ufanisi wa Sekta ya
Bandari Nchini kwa maslahi mapana ya Taifa.

Taarifa sahihi ni kuwa, Azimio la Bunge linahusu Mkataba ambao Serikali ya Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania inaingia na Serikali ya Dubai wenye ukomo wa miezi kumi na mbili
(12) kwa ajili ya kutoa nafasi kwa Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
kujadiliana na Serikali ya Dubai kuhusu maeneo ambayo Serikali hizo mbili zinaweza
kushirikiana katika uboreshaji na uendelezaji wa Sekta ya Bandari Nchini Tanzania.
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Ushirikiano wa Nchi mbili za Dubai na Tanzania una lengo la kuongeza ufar)isi wa huguma. za
Bandari Nchini, kukuza ajira za Watanzania na kufungua fursa za kiuchumi na kijamii kupitia
uwekezaji kwenye baadhi ya maeneo ya Bandari ya Dar es Salaam, maeneo huru ya
kiuchumi na viwanda (Special Economic and Industrial Zones) kwa kujenga vuwangia pamoja
na uwekezaji katika mnyororo mzima wa usafirishaji kutoka Bandari za Tanzania kwenda
Nchi za jirani ambazo zinatumia Bandari zetu.

Mamlaka ya Usimamizi wa Bandari Tanzania (TPA) inawaomba Wateja, Wadau na Umma
kutambua kwamba, jitihada zote na hatua zinazochukuliwa na Serikali ya Awamu ya Sita
katika kuvutia uwekezaji Nchini hususan kwenye maeneo ya Banadari, zinalenga kumaliza

changamoto za muda mrefu ikiwemo ucheleweshwaji wa meli, mizigo na kukosekana kwa
ufanisi katika Bandari zetu.

Imetolewa na:
Mkurugenzi Mkuu,

Mamlaka ya Usimamizi wa Bandari Tanzania (TPA)
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